Đăng tin

E-Shop

Du lịch QN

Liên hệ
Tên đăng nhập: Mật khẩu:
     
Quên mật khẩu?     Đăng ký thành viên?
Đăng nhập bằng: Facebook Google
« Quay lại
Tiêu đề Chuyên Chứng nhận và Công bố hợp quy sản phẩm dệt may theo quy định QCVN 01 : 2017 Bộ Công Thương
Danh mục Du lịch - Dịch vụ
Loại tin Dịch vụ ngoài du lịch
Ngày đăng 20/10/2019
Ngày hết hạn 18/12/2019
Nơi đăng #Toàn quốc
Nội dung

Kính gửi: Các tổ chức, cá nhân sản xuất, nhập khẩu, kinh doanh sản phẩm dệt may tại Việt Nam

V/v: Chứng nhận hợp quy hàng dệt may

Theo Sở Công thương, công bố hợp quy đối với sản phẩm dệt may trước khi lưu thông ra thị trường nội địa là chủ trương tạo điều kiện kinh doanh thuận lợi cho doanh nghiệp, thực hiện quy định của Luật Chất lượng sản phẩm hàng hóa, phù hợp với xu thế phát triển của thế giới theo hướng chuyển phương thức quản lý chất lượng sản phẩm hàng hóa theo tiêu chuẩn, quy chuẩn, góp phần hỗ trợ doanh nghiệp nâng cao năng lực cạnh tranh, phát triển bền vững và bảo vệ sức khỏe người tiêu dùng. Vì vậy, công bố hợp quy đối với các sản phẩm dệt may là quy định pháp luật bắt buộc, phải tuân thủ đối với các doanh nghiệp nếu muốn đủ điều kiện lưu thông sản phẩm tại thị trường nội địa.

Đối với các sản phẩm sản xuất trong nước và nhập khẩu doanh nghiệp cần lưu ý trước khi đưa ra thị trường thì phải trải qua các quá trình đánh giá, kiểm nghiệm, phân tích sản phẩm, chứng nhận, gắn tem nhãn Hợp quy CR và công bố hợp quy tại Sở Công Thương các tỉnh thành.

Hiện nay, các trung tâm thương mại lớn như Coop-mart, Big-C, Vinmart, Aeon Mall… đã yêu cầu các nhà cung ứng, sản xuất, kinh doanh ngành hàng may mặc phải cung cấp đầy đủ hồ sơ chứng nhận hợp quy/công bố hợp quy cùng với hàng hóa đã được gắn nhãn hợp quy (CR) trên sản phẩm trước khi bày bán ra thị trường. Theo Luật Tiêu chuẩn và Quy chuẩn kỹ thuật, các doanh nghiệp vi phạm quy định về việc công bố hợp quy sẽ phải chịu mức phạt được quy định chi tiết tại Điều 19, Nghị định số 119/2017/NĐ-CP ngày 1-11-2017 của Chính phủ

Công bố hợp quy sản phẩm dệt may hay còn gọi là chứng nhận hợp quy sản phẩm dệt may, là việc đánh giá và chứng nhận sản phẩm dệt may phù hợp với các quy chuẩn kỹ thuật theo quy định của QCVN 01:2017/BCT về mức giới hạn hàm lượng của Formandehyt và của các admin thơm chuyển hóa từ thuốc nhuộm.

Thông tư số 21/2017/TT-BCT về quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về mức giới hạn hàm lượng formaldehyt và các amin thơm chuyển hóa từ thuốc nhuộm azo trong sản phẩm dệt may thì hàng hóa trước khi đưa ra tiêu thụ trên thị trường Việt Nam phải được công bố hợp quy theo quy chuẩn QCVN 01:2017/BCT; gắn dấu hợp quy (CR) theo các quy định tại Thông tư 28/2012/TT-BKHCN và Thông tư 02/2017/TT-BKHCN.

Danh mục các sản phẩm dệt may phải chứng nhận/công bố hợp quy được liệt kê chi tiết trong Quy chuẩn QCVN 01:2017/BCT, kèm theo mã HS tương ứng.

QUY TRÌNH THỰC HIỆN CHỨNG NHẬN HỢP QUY CÁC SẢN PHẨM DỆT MAY

Bước 1: Đăng ký chứng nhận hợp quy sản phẩm giấy theo form mẫu đăng ký

Bước 2: Tiến hành đánh giá lô hàng, lấy mẫu thử nghiệm (có thể thực hiện lấy mẫu tại cảng hoặc tại kho hàng của quý khách hàng).

Bước 3: Cấp chứng nhận hợp quy

Bước 4: Công bố hợp quy hàng dệt may tại Sở Công thương

Thời gian hoàn thành chứng nhận hợp quy: 3 ngày

Chúng tôi chuyên cung cấp chứng nhận Hợp quy hàng dệt may trên toàn quốc.

THÔNG TIN LIÊN HỆ:

• Hotline: 0904 676 796 / Mr Nghĩa ( Hỗ trợ dịch vụ khách hàng Dệt may)

• Trung Tâm Chứng nhận và Giám định VIỆN DỆT MAY

• Hà Nội : 478 Minh Khai - Hai Bà Trưng - Hà Nội

• Hồ Chí Minh : 345 Trần Hưng Đạo, Quận 1, TP HCM

• Email: hopquydetmay@gmail.com

Công bố hợp quy về formaldehyt đối với các sản phẩm dệt may

hợp quy, dệt may, quần áo

Về việc công bố hợp quy sản phẩm may mặc

Chuyên Chứng nhận và Công bố hợp quy sản phẩm dệt may theo quy định QCVN 01 : 2017 Của Bộ Công Thương

Thế nào là công bố hợp quy sản phẩm dệt may? Hướng dẫn công bố sản phẩm thành công 100%

Công bố hợp quy sản phẩm dệt may theo QCVN 01: 2017/BCT

Công bố sản phẩm Dệt may

Hướng dẫn thực hiện hợp quy sản phẩm dệt may của Bộ Công thương

Kính gửi: Các tổ chức, cá nhân sản xuất, nhập khẩu, kinh doanh sản phẩm dệt may tại Việt Nam

V/v: Chứng nhận hợp quy hàng dệt may

Theo Sở Công thương, công bố hợp quy đối với sản phẩm dệt may trước khi lưu thông ra thị trường nội địa là chủ trương tạo điều kiện kinh doanh thuận lợi cho doanh nghiệp, thực hiện quy định của Luật Chất lượng sản phẩm hàng hóa, phù hợp với xu thế phát triển của thế giới theo hướng chuyển phương thức quản lý chất lượng sản phẩm hàng hóa theo tiêu chuẩn, quy chuẩn, góp phần hỗ trợ doanh nghiệp nâng cao năng lực cạnh tranh, phát triển bền vững và bảo vệ sức khỏe người tiêu dùng. Vì vậy, công bố hợp quy đối với các sản phẩm dệt may là quy định pháp luật bắt buộc, phải tuân thủ đối với các doanh nghiệp nếu muốn đủ điều kiện lưu thông sản phẩm tại thị trường nội địa.

Đối với các sản phẩm sản xuất trong nước và nhập khẩu doanh nghiệp cần lưu ý trước khi đưa ra thị trường thì phải trải qua các quá trình đánh giá, kiểm nghiệm, phân tích sản phẩm, chứng nhận, gắn tem nhãn Hợp quy CR và công bố hợp quy tại Sở Công Thương các tỉnh thành.

Hiện nay, các trung tâm thương mại lớn như Coop-mart, Big-C, Vinmart, Aeon Mall… đã yêu cầu các nhà cung ứng, sản xuất, kinh doanh ngành hàng may mặc phải cung cấp đầy đủ hồ sơ chứng nhận hợp quy/công bố hợp quy cùng với hàng hóa đã được gắn nhãn hợp quy (CR) trên sản phẩm trước khi bày bán ra thị trường. Theo Luật Tiêu chuẩn và Quy chuẩn kỹ thuật, các doanh nghiệp vi phạm quy định về việc công bố hợp quy sẽ phải chịu mức phạt được quy định chi tiết tại Điều 19, Nghị định số 119/2017/NĐ-CP ngày 1-11-2017 của Chính phủ

Công bố hợp quy sản phẩm dệt may hay còn gọi là chứng nhận hợp quy sản phẩm dệt may, là việc đánh giá và chứng nhận sản phẩm dệt may phù hợp với các quy chuẩn kỹ thuật theo quy định của QCVN 01:2017/BCT về mức giới hạn hàm lượng của Formandehyt và của các admin thơm chuyển hóa từ thuốc nhuộm.

Thông tư số 21/2017/TT-BCT về quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về mức giới hạn hàm lượng formaldehyt và các amin thơm chuyển hóa từ thuốc nhuộm azo trong sản phẩm dệt may thì hàng hóa trước khi đưa ra tiêu thụ trên thị trường Việt Nam phải được công bố hợp quy theo quy chuẩn QCVN 01:2017/BCT; gắn dấu hợp quy (CR) theo các quy định tại Thông tư 28/2012/TT-BKHCN và Thông tư 02/2017/TT-BKHCN.

Danh mục các sản phẩm dệt may phải chứng nhận/công bố hợp quy được liệt kê chi tiết trong Quy chuẩn QCVN 01:2017/BCT, kèm theo mã HS tương ứng.

QUY TRÌNH THỰC HIỆN CHỨNG NHẬN HỢP QUY CÁC SẢN PHẨM DỆT MAY

Bước 1: Đăng ký chứng nhận hợp quy sản phẩm giấy theo form mẫu đăng ký

Bước 2: Tiến hành đánh giá lô hàng, lấy mẫu thử nghiệm (có thể thực hiện lấy mẫu tại cảng hoặc tại kho hàng của quý khách hàng).

Bước 3: Cấp chứng nhận hợp quy

Bước 4: Công bố hợp quy hàng dệt may tại Sở Công thương

Thời gian hoàn thành chứng nhận hợp quy: 3 ngày

Chúng tôi chuyên cung cấp chứng nhận Hợp quy hàng dệt may trên toàn quốc.

THÔNG TIN LIÊN HỆ:

• Hotline: 0904 676 796 / Mr Nghĩa ( Hỗ trợ dịch vụ khách hàng Dệt may)

• Trung Tâm Chứng nhận và Giám định VIỆN DỆT MAY

• Hà Nội : 478 Minh Khai - Hai Bà Trưng - Hà Nội

• Hồ Chí Minh : 345 Trần Hưng Đạo, Quận 1, TP HCM

• Email: hopquydetmay@gmail.com

Công bố hợp quy về formaldehyt đối với các sản phẩm dệt may

hợp quy, dệt may, quần áo

Về việc công bố hợp quy sản phẩm may mặc

'

Thế nào là công bố hợp quy sản phẩm dệt may? Hướng dẫn công bố sản phẩm thành công 100%

Công bố hợp quy sản phẩm dệt may theo QCVN 01: 2017/BCT

Công bố sản phẩm Dệt may

Hướng dẫn thực hiện hợp quy sản phẩm dệt may của Bộ Công thương

 

Thông tin người đăng
Họ tên : Lê Thanh Nghĩa
Email   : actdept@gmail.com
Phone  : +84904676796
Địa chỉ : 33a lý thường kiệt, HN



Quy chế hoạt động | Chính sách bảo mật | Công cụ cập nhật tin | Mở Gian hàng miễn phí | Fanpage | ĐẦU TRANG

Đơn vị Chủ quản:
Doanh nghiệp Tư nhân Phạm Hiền
Trụ sở: số 23, phố Thương Mại, Phường Hòn Gai, TP Hạ Long, Quảng Ninh
Số ĐKKD - MST: 5701554213 - Do: Sở Kế hoạch & Đầu Tư Quảng Ninh cấp ngày 21/11/2011
Điện thoại: 033 3623 373 - Hotline: 05.9297.9297
Email: raovatquangninh@gmail.com

2006 - 2019 © Sàn Giao Dịch Thương Mại Điện Tử
Rao Vặt Quảng Ninh